0933 468 999

Thứ Năm , 21 Tháng Mười Một 2019

TÀI SẢN GÓP VỐN

TÀI SẢN GÓP VỐN

Theo Điều 35 chương 01 của Luật Doanh Nghiệp ban hành Ngày 26/11/2014nêu định nghĩa về tài sản góp vốn như sau :

  • Tài sản góp vốn có thể là Đồng Việt Nam, ngoại tệ tự do chuyển đổi, vàng, giá trị quyền sử dụng đất, giá trị quyền sở hữu trí tuệ, công nghệ, bí quyến kỹ thuật, các tài sản khác có thể định giá bằng đồng Việt Nam.
  • Quyền sở hữu trí tuệ được quyền liên quan đến quyền tác giả, quyền sở hữu công nghiệp, quyền đối với giống cây trồng và các quyền sở hữu trí tuệ khác theo quy định của pháp luật về sở hữu trí tuệ.
  • Chỉ cá nhân, tổ chức là chủ sở hữu hợp pháp đối với quyền nói trên mới có quyền sử dụng tài sản đó để góp vốn.

 

Mọi thắc mắc của quý khách hàng xin liên hệ ngay với chúng tôi để được hỗ trợ và tư vấn

Công ty Cổ Phần Chuẩn Phát Mai Bình

Địa chỉ trụ sở chính: Số 27, đường số 7, KDC Hiệp Thành 1, Khu 5, P. Hiệp Thành, TP. Thủ Dầu Một, T. Bình Dương.

VP Giao Dịch: số 220/20 đường Huỳnh Văn Lũy, P. Phú Lợi, TP. Thủ Dầu Một, T. Bình Dương.

MST: 3702125206

Di động: 0933 468 999 hoặc 0908 646 986

Email: chuanphatmaibinh@gmail.com

Comments

comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

*